หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VMWARE ลองรับล๊อกคีย์และแฟรกไดร์ ได้หร  (อ่าน 16077 ครั้ง)
Tencate
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:43:09 AM »

VMWARE ลองรับล๊อกคีย์ของโปรแกรม CG Server

คือ โปรแกรม CG
มันจะมีตัว ล็อกคีย์ จะเหมือนตัว แฟรกไดร์  การทำงานของมัน จะใช้รวมกับ ซอฟแวร์ ที่เราลง กับ แผ่น

เนื่องจาก เดิม เครื่องเซฟเวอร์มัน ไม่ได้ VMWARE  มันก็ใช้ได้
แต่พอมาลงใน vmWARE มันใช้งานไม่ได้
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:56:26 AM »

ใช้ program usb over net ครับ  ปัญหานี้เคยฮิตกันมากใน board เมืองนอกครับ  หรืออาจลองดู VM อันใหม่บน ESX4 ที่จะ link กับ usb ของ Server ได้ (อันหลังนี้ HW ผมยังไม่พร้อมที่จะลองเลยยังไม่ได้ทดสอบครับ)
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:09:36 AM »

ผมต้องลง Esx i3.5 ลองลง Esx 4 หรือครับ

cluangar
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:23:15 AM »

ได้ทั้งคู่ครับ  วิธีใช้ program usb over net สามารถใช้ได้ทั้งคู่และเป็นวิธีที่ส่วนใหญ่เขาใช้  เวลาใช้ program ที่ติด lock key ผ่าน flashdrive  แต่ปัจจุบันมันมี esx4 ออกมาที่ vm สามารถ add usb ได้  แต่ผมยังไม่ได้ใช้ esx4 อย่างจริงจังจึงไม่อาจแนะนำได้ครับ  เพียงแต่ทราบว่า vm ของ esx4 รองรับ usb แล้ว
  ถ้าเป็นผม  จะลอง esx4 ครับ  ก่อนว่า ok ไหม   ถ้าไม่ได้ก็จะใช้ usb over net ครับ
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 05:21:42 PM »

program usb over net  ลองแล้วครับ มันก็ไม่ได้  ใครมีทริกก็สอนผมหน่อย

ตอนนี้รอไม่ไหว ลง Esx 4 ไปแล้ว มัน มี usb ให้ Add ด้วย แต่ผมจะลองดูก่อน
cluangar
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:07:35 PM »

มันมีอีกวิธีแต่ไม่แน่ใจว่าจะ work หรือไม่นะครับ และอีกอย่างผมไม่เห็นมีอุปกรณ์ตัวนี้ขายในบ้านเรา  มันจะเป็น  การทำงานจะคล้ายๆ program usb over net เป็นพวก usb dongle แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ  สงสัยต้องใช้วิชามารคือ emulate dongle key
  พอดีผมไม่มีพวก program ติด hardlock มาลองเสียด้วยเลยไม่ทราบจะแนะนำอย่างไร  แต่เคย test พวก usb over net ก็สามารถใช้งานพวก flashdrive อะไรได้ปรกติ
cluangar
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:29:54 PM »

อันนี้เป็นอุปกรณ์ที่บอกไว้ขั้นตอน http://www.digi.com/products/usb/anywhereusb.jsp  แต่แพงเอาเรื่องเหมือนกัน  หลักการเหมือนใช้ software ที่แนะนำไปแต่อันนี้ทำเป็นอุปกรณ์สำเร็จ  เหมือนจุดขายจะขายมาสำหรับกรณีนี้โดยเฉพาะใช้กับ VM
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 02:45:12 PM »

พอจะมีขั้นตอนการใช้โปรแกรม

program usb over net

หรือป่าวครับ ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ขอบคุณครับ
cluangar
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 04:49:13 PM »

กะๆ อยู่ว่าสงสัยต้องถาม 555 ไว้ว่างเหมือนเดิมครับจะจัดให้  555 ไม่รู้ทำไมหมู่นี้ว่างบ่อยจริงๆเรา 555
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:24:35 AM »

emulate dongle key  วิชามารยังไงครับ ขอขั้นตอนนี้ด้วย
cluangar
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:43:38 AM »

อันหลังก็ง่ายๆครับ  สร้างตัวจำลอง key ให้ทำงานเป็น service แทน  แต่วิธีหลังผมคงอธิบายไม่ได้นะครับ  เพราะยังไม่เคยทำ  หรือพูดเป็นภาษาชาวบ้านก็ hack hardlock มันออกมามานะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์