หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การลง Driver ให้กับ VMWare ESXi  (อ่าน 8036 ครั้ง)
konfang
Jr. Member
**

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 03:10:32 PM »

ถ้าผมต้องการจะ Update Driver ให้กับตัว ESXi มันต้องทำยังไงบ้างครับ
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 04:30:23 PM »

ไม่แน่ใจว่าตัว VMware Infrastruceture Client ที่ download จาก ESXi จะมีตัว update ไหม  ถ้ามีเรียก update จากตัวนั้นครับ  แต่ถ้าตัวที่มากับ Virtual Center มันจะมี Program ตัวนี้ติดมาด้วย
konfang
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:17:22 PM »

ช่ายคับพี่ แต่ว่า ถ้าเราจะต้องการ Update BIOS หรือว่า Driver ตัวใหม่ๆ ของตัว Physical server ละครับ มันต้องลงไงอ่ะ
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:03:22 PM »

bios สามารถ update ได้เลยครับโดยมากมักไม่มีปัญหาอะไรกับ ESX ครับ  ยกเว้นบางกรณีซึ่งเจอน้อยครับ  แต่ถ้ามีปัญหาเราสามารถ down กลับไปใช้ bios อันเดิมได้ครับไม่กระทบอะไรกับ ESX   ส่วน driver ปรกติมันรวมมากับ patch ของทาง vmware ที่ทำออกมาแล้วครับ  โดยมากเราจะไม่ค่อย update driver เอง  ยกเว้นอยากเล่นนอกคอกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์