หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Vmware Esxi3.5 ช่วยแนะนำให้ทีครับ  (อ่าน 7208 ครั้ง)
Tencate
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:18:56 AM »

Vmware Esxi3.5 ช่วยแนะนำให้ทีครับ

คือผมลง Vmware Esx i3.5  คือผมลง 4 วินโดว์ 4 โปรแกรม
1 โปรแกรมเกี่ยวกับฝ่ายบุคคล
2 โปรแกรมควบคุมการผลิตของ โรงงาน ควบคุม PLC
3 โปรแกรมโทรศัพท์
4 เทป Backup

แล้วผมจะหา ชุด VMWARE เสริมรุ่นไหนดีครับ ที่เหมาะกับ โปรแกรมนี้
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:24:48 AM »

ยังงงกับคำถามนะครับ program เสริม   ฮืม
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:33:50 AM »

พวก VI Foundation,Vi Standard,Vi Enterprise
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:45:59 AM »

ถ้ากรณีลำดับ Lic อันนี้ที่สูงกว่า Free ครับถึงจะมี Option ที่แสดงให้ดูครับ  พูดง่ายๆคือถ้าต้องการระดับสูงอย่าง Standard, Enterprise พวกนี้จะมี Fucntion VMotion, HA, DRS etc.  ให้ใช้  ฟรีจะไม่มีอะไรเลยแค่เปิด VM ได้  และหา Backup มาใช้ครับ  ถ้าต้องการ Advance คงต้องเสียเงินอย่างเดียวครับ  ลองสอบถามราคาจากตัวแทนนะครับ
  โดยกรณีเสียเงินทุกอย่าง download ได้จาก VMware ครับ  ส่วนกรณีอื่นๆต้องออกแรงหาดำดินตาม bit ไรพวกนี้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์