หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คือผมลง Vmware Esx i3.5  (อ่าน 6223 ครั้ง)
Tencate
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:49:52 AM »

คือผมลง Vmware Esx i3.5  คือผมลง 4 วินโดว์ 4 โปรแกรม
1 โปรแกรมเกี่ยวกับฝ่ายบุคคล
2 โปรแกรมควบคุมการผลิตของ โรงงาน ควบคุม PLC
3 โปรแกรมโทรศัพท์
4 เทป Backup

เราต้องหา Vmware  Tools ตัวไหนมาลองรับมั้งคับ
พอดี ผมมือใหม่อ่ะ

ตอนนี้มีแต่ VMWare Esx i3.5 กับ ตัวควบคุม

กำลังมองหา Vmware Tools ที่ Support กับ โปรแกรมที่ผมลงอ่ะ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:00:28 AM »

vmware tools จะลงได้ง่ายหรือยากขึ้นกับ os ครับ  สำหรับ win สบายๆครับติดตั้งได้ไม่มีปัญหา  ส่วนที่เคยเจอจะเป็นปัญหาบน Linux บางจ่ายต้องออกแรงแยะเท่านั้น
  วิธีการติดตั้ง vmware tools ลอง click ขวา  แถวๆ VM ของเราจะเจอหัวข้อ install vmware tools  เลือกที่นั้น  แล้วถ้า win เรา autorun อยู่มันจะเรียก vmware tools ขึ้นมาติดตั้งอัตโนมัติครับ  ถ้าไม่ได้ยังไงจะ cap หน้ามาให้ดูครับ
Tencate
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:22:13 AM »

Ok ครับ ได้แล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์