หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมอะไรดีสำหรับ zip file  (อ่าน 22080 ครั้ง)
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:45:21 AM »

ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับขอให้ HDD ทำงานเร็วๆหน่อยแค่นั้นไม่อย่างนั้นเดี๋ยวรอมันเขียน backup นานนะครับ  กับ Lan Card ที่ทำงานได้เร็วหน่อย
konfang
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:23:44 AM »

ผมกะว่าเอา Harddisk SATA รุ่นใหม่มาใส่อ่ะครับสัก 2 TB แล้วอาจะหา Network card ที่ support 1 G มาใช้อ่ะครับ
คิดว่าน่าจะพอกล่อมแกล้มไปได้ก่อนสักปี
cluangar
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:45:08 AM »

ครับ  ได้ lan card ดีๆหน่อยระดับ server จะได้ทำงานเสถียรๆ
konfang
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:21:38 AM »

ถ้าผมจะไม่ใช้ PC เก่า ผมจะใช้ Notebook เก่าได้ป่าวครับ ตอนนี้ผมมี Notebook Dell Latitude D600 เหลืออยู่หลายตัว เพราะว่าซื้อเครื่องใหม่ให้ Sale
Spec มัน Pentium M 1.7 GHz Ram 512 อ่ะ แต่ว่าถ้าจะใช้ก็อาจจะหา External Harddisk มาใช้ พี่คิดว่าไงอ่ะ หรือว่า PC ดีกว่า

ปล. ถ้า Notebook มันก็จะเป็น คอขวดที่สาย USB แต่ถ้าเป้น PC มันสามารถต่อกับ PCI ทีเป็น SATA ได้เลย ไม่รู้อันไหนจะเร็วกว่ากันอ่ะ
cluangar
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:12:14 PM »

ถ้ามันเปิดตลอดโดยไม่พังก็ ok นะครับ  ไม่แน่ใจว่า dell รุ่นนี้เป็น gigabit  หรือยัง  แต่อีกอย่าง note มันเสียเปรียบใส่ hdd ได้แค่ตัวเดียวแถมส่วนใหญ่มีรอบการหมุนแค่ 5400rpm เอง  อาจจะช้ากว่า hdd บ้านๆทั่วๆไป  นะครับ
  ดีไม่ดี d600 จับมา run esxi ได้ด้วยสิ ^^
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์