หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง VMware vSphere Client บน Windows XP ไม่ได้  (อ่าน 6305 ครั้ง)
gusjung
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 04:12:29 PM »

ติดตั้ง VMware vSphere Client บน Windows XP แล้วมอไม่เห้น ครับ ไม่มี Icon Mware vSphere Client  บน Desktop
และ ใน Menu all program ก็ไม่ โชว์

ช่วยด้วยคัรบ

ขอบคุณครับ
cluangar
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 05:16:08 PM »

ไม่ทราบว่า XP ได้ติดตั้งพวก dotnet framework รุ่นใหม่ๆ  อย่าง version 3 หรือ 3.5 ครบหรือยัง  ถ้ายังลอง load มาติดตั้งดูก่อนครับ  อีกอย่างใช้ win xp พวกตัดแต่งพันธุ์กรรมหรือเปล่าบางทีอาจจะมาจากปัญหาตัว win เองก็เป็นได้ครับ
  ที่ไม่มี icon ขึ้นน่าจะติดตั้งยังไม่สมบูรณ์นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์